
L'Oréal
หุ้นต่างประเทศ · เครื่องสำอาง
คนไทยซื้อหุ้น OR.PA ผ่านกองทุนรวมที่เปิดขายรายย่อยได้ 15 กอง ส่วนใหญ่ (13 กอง) ไม่ได้ซื้อหุ้นเอง แต่นำเงินไปลงในกองทุนหลักที่ต่างประเทศ แล้วกองทุนหลักนั้นถือ OR.PA อีกทอดหนึ่ง
| กองทุน | ถือ OR.PA | ลงทุนแบบไหน | ผลตอบแทน 1 ปี |
|---|---|---|---|
| 9.71% | ซื้อหุ้นเอง | +4.91% | |
กองจำนวนมากถือน้อยกว่า 3% มักเป็นกองดัชนีที่ถือตามน้ำหนักตลาด · กองที่ถือเกิน 8% คือการเลือกถือหนักโดยตั้งใจ
| กองทุนหลัก | กองไทยที่ใช้เส้นทางนี้ | กองทุนหลักถือ OR.PA |
|---|---|---|
| Morgan Stanley Investment Funds - Global Brands Fund | 3 | 4.43% |
| Allianz Europe Equity Growth, Class AT-EUR | 2 | 4.10% |
| Pictet - Premium Brands | 2 | 3.82% |
| PICTET FUNDS (LUX) - PREMIUM BRANDS | 2 | 3.81% |
| Dominion Global Trends - Luxury Consumer Fund |
| 9.61% |
| ซื้อหุ้นเอง |
| +4.46% |
| 6.04% | ผ่าน Dominion Global Trends - Luxury Consumer Fund | −7.37% |
| 4.67% | ผ่าน Morgan Stanley Investment Funds - Europe Opportunity Fund | −1.74% |
| 4.43% | ผ่าน Morgan Stanley Investment Funds - Global Brands Fund | −6.75% |
| 4.40% | ผ่าน Morgan Stanley Investment Funds - Global Brands Fund | −6.63% |
| 4.37% | ผ่าน Morgan Stanley Investment Funds - Global Brands Fund | −6.73% |
| 4.10% | ผ่าน Allianz Europe Equity Growth, Class AT-EUR | −0.80% |
| 4.05% | ผ่าน Allianz Europe Equity Growth, Class AT-EUR | −0.72% |
| 3.82% | ผ่าน Pictet - Premium Brands | +2.79% |
| ระยะ | SMA | EMA | ราคาเทียบเส้น |
|---|---|---|---|
| 10 วัน | 431.47 | 429.25 | เหนือเส้น |
| 20 วัน | 413.09 | 417.39 | เหนือเส้น |
| 50 วัน | 393.83 | 400.94 | เหนือเส้น |
| 100 วัน | 388.40 | 391.27 | เหนือเส้น |
| 200 วัน |
| ตัวชี้วัด | ค่า | สัญญาณ |
|---|---|---|
| RSI(14) | 73.53 | ลง |
| MACD(12,26) | 14.20 | ขึ้น |
| ADX(14) | 39.24 | กลาง |
| ATR(14) % ของราคา | 1.22 | กลาง |
ยังไม่มีงบการเงินของ OR.PA ในระบบ — ราคาหุ้นด้านบนเป็นราคาปิดรายวันจริง
| กองทุน | ถือ OR.PA | กองทุนหลัก | ผลตอบแทน 1 ปี | TER |
|---|---|---|---|---|
| 9.71% | ซื้อหุ้นเอง | +4.91% | 2.25% | |
| 9.61% | ซื้อหุ้นเอง | +4.46% | 1.89% | |
| 6.04% | Dominion Global Trends - Luxury Consumer Fund | −7.37% | 2.00% | |
| 4.67% | Morgan Stanley Investment Funds - Europe Opportunity Fund | −1.74% | 1.17% | |
| 4.43% | Morgan Stanley Investment Funds - Global Brands Fund | −6.75% | 1.53% | |
| 4.40% | Morgan Stanley Investment Funds - Global Brands Fund | −6.63% | 1.54% | |
| 4.37% | Morgan Stanley Investment Funds - Global Brands Fund | −6.73% | 1.53% | |
| 4.10% | Allianz Europe Equity Growth, Class AT-EUR | −0.80% | 1.72% | |
| 4.05% | Allianz Europe Equity Growth, Class AT-EUR | −0.72% | 1.74% | |
| 3.82% | Pictet - Premium Brands | +2.79% | 1.74% | |
| 3.81% | PICTET FUNDS (LUX) - PREMIUM BRANDS | +1.26% | 1.59% | |
| 3.81% | Pictet - Premium Brands | +2.91% | 1.81% | |
| 3.75% | PICTET FUNDS (LUX) - PREMIUM BRANDS | +0.68% | 1.78% | |
| 3.43% | Goldman Sachs Eurozone Equity Income | +14.34% | 1.90% | |
| 2.62% | Goldman Sachs Global Future Generations Equity Portfolio | −5.16% | 1.54% |
| 1 |
| 6.04% |
| Morgan Stanley Investment Funds - Europe Opportunity Fund | 1 | 4.67% |
| Goldman Sachs Eurozone Equity Income | 1 | 3.43% |
| Goldman Sachs Global Future Generations Equity Portfolio | 1 | 2.62% |
| 379.65 |
| 383.84 |
| เหนือเส้น |